SURA YA TANO

NILITULIA NA KURIDHIKA

“Usiridhike na chochote chini ya kile unachotaka” PJ Harvey

Vitu ambavyo hatukuvifanya vinaweza kuwa ndiyo sababu kuu ya
kuto kufanikiwa katika maisha yetu kuliko hata tulivyofanya. Watu
wengi wameridhika na maisha wanayoishi sasa. Hata mimi nilikuwa
katika bwawa hilo hilo la watu walioridhika na maisha. Nimekuwa
nikifanya uchunguzi watu wanasema nini kuhusu maisha yao.
Nilipowahoji mnasema nini kuhusu maisha? Nilipata majibu haya,
“aha bwana sina cha kufanya maisha yamegoma”. Wengine walisema
“maisha magumu sana kila ukijitahidi lakini wapi.” Wengine
walisema, “mzee hapa duniani hatuwezi kuwa matajiri wote nani
atamfanyia mwenzake kazi”. Jillian Michaels alisema, “uwe wa
kushangaza, Ishi kikamilifu, Lenga nyota na kamwe usitulie.”

Nimekwambia mimi nililidhika kama watu wengine walivyoridhika.
Sikuwa tayari kujiuliza maswali magumu na ya msingi. Mfano wa
maswali hayo ni haya yafuatayo, “je maisha yangu ndiyo haya ama
nina uwezo wa kuyabadilisha? Je kuna mtu ninaye msubiri aje
abadilishe maisha yangu? Je ningependa maisha yangu yaweje
baadaye? Je naweza kuanzia wapi kubadilisha maisha yangu.



Nakuomba na wewe leo hii ujiulize maswali hayo. Watu wengi
wameridhikka sana na maisha yao. Watu hawa ndiyo nilioishi nao. Na
kwa kuwa mtu huwa kama watu anaoshi nao muda wote basi
waliniathiri sana kifikra. Niliridhika na kuyaona maisha yangu ni bora
na ndani yangu halikuwaka hitaji la kutaka kuishi maisha mengine
zaidi ya haya. Sikuwa tayari kujiuliza nifanye nini ili kuanza
kuboresha maisha yangu? Lakini pia sikuwa tayari kujifunza ujuzi
mpya na hata kujifunza namna ya kutunza na kutumia fedha. Kitu
ambacho nimejifunza ni kwamba watu wa kawaida wanataka kubaki
salama na kutulia bila kufikiria kufanya kitu kingine zaidi ya kile
walichozoea.Tony Gaskins alisema, “Jijue wewe ni nani. Jua
unachohitaji. Jua unachostahili. Na usiridhike na kilicho
pungufu.” Lakini matajiri wao wako tayari kutoka katika ukanda wa
kutulia na kutaka kufanya kazi mpya ili kubadili maisha yao. Wako
tayari kujaribu fursa mpya na kuiwekea mipango kabambe ya
kuifanikisha. Matajiri wanajua kuwa hata kama maisha yako hivi leo
lakini yanaweza kubadilishwa na mhusika. Wako tayari kufanya kitu
kipya na wakikutana na kushindwa hawakati tama, wanajua hiyo ni
nafasi ya kujifunza. Matajiri wanajua kwamba, kuufikia utajiri siyo
rahisi na hakuna kutulia katika safari ya kuusaka.

Wanajua kwamba ni vema kutulia katika safari ya kutokutulia. Wako
tayari kuingia msituni na kukutana na mambo yasiyotarajiwa. Tabia
hizi za matajiri ndiyo tabia ambazo ilinibidi niziige katika maisha ya
sasa. Wao hawaogopi chochote. Mark Cuban alisema, Usitulie
hakuna haja ya kuharakisha.” Siku hizi baada ya kubadilika
nikipanga kufanya kitu sikai na kujiuliza tena maswali nifanye au
nisifanye.



Nimejifunza kuwa kila kitu kinawezekana. Nimejifunza kwa matajiri
wao wanaamini kuwa mipango ambayo maskini wanaona kuwa ni
migumu, matajiri huamini kuwa wanaweza kuifanya ikaleta matokeo.
Hakuna mtu aliyetegemea kuwa mimi ninaweza kuwa ni
mhamasishaji, wala kuwa mwandishi. Bali nilisema lazima
nibadilishe maisha yangu, lazima nifanye kitu kipya ambacho
nilikuwa sikifanyi. Niliamua kujitoa kikamilifu mzimamzima.
Niliamua kujifunza sanaa hii ya kuhamasisha na pia kuwa
mwandishi.Nilijiamini, nilijipa hadhi mpya, na nilidhamilia kuwa
tofauti kwa gharama yoyote. Kumbuka kuwa mimi leo nina miaka
sitini na mbili. Sijiangalii nina miaka mingi ila nataka kuona nafanya
Kitu cha maana kwa ajili ya jamii.
Nilipokuwa kijana nilitakiwa niwe na maono makubwa na hivyo
nisingeweza kutulia. Malengo makubwa yanamfanya mtu atoke nje ya
ukanda wa kutulia. Kama ningejenga mienendo na tabia za matajiri ni
wazi ningekuwa mbali na kuwa milionea. Ndugu unayesoma kitabu
hiki usilidhike na maisha uliyonayo. Anza kujifunza ujuzi mpya na
anza kupata maarifa mapya ambayo yatakusaidia kuyapandisha
maisha kutoka kiwango chako cha sasa na kuyapeleka kiwango cha
juu zaidi. Hata wewe usikubali kuendelea kutulia bila kuchukua
hatua yoyote ya kubadilisha maisha yako. Acha kulidhika na
kutulia wakati maisha yako bado hayaridhishi.



