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KUHUSU MWANDISHI

Sir.Peter Fabian N. ni Mwalimu, mtalaamu wa sayansi ya jamii na maendele

yva jamii kwa ujumla.Mwandishi anayo elimu ngazi ya shahada katika sayansi ya jamii

(Sosholojia) kutoka chuo kikuu cha Dodoma mwaka 2019, stashahada katika maendeleo

va jamii na cheti katika maendeleo na ustawi wa jamii .

Mwandishi ni mtu aliyefanya tafiti mbalimbali ambazo hazijachapishwa,na tafiti hizo

zimefanyika kwa kuzingatia vigezo vingine vyote vya utafiti. Pia mwandishi ni mtu

anaetoa usaidizi wa masuala mbalimbali ya kijamii hasa kwa wazee waliostaafu na

kupoteza stahiki zao kutoka mifuko ya hifadhi ya jamii.

Sir.Peter anao utaalamu na upendeleo wa kipekee katika masual ya siasa,uandishi na

diplomasia ya uchumi wa kimataifa..

Sir.Peter amekuwa kiongozi katika ngazi mbalimbali kuanzia shuleni, ni kiongozi wa

wizara ya elimu katika shirikisho la wanafunzi wa sosholojia,Kiongozi wa darasa (CR)

kwa muda wote wa stashahada..Pia Sir Peter alishagombea Urais wa serikali ya

wanafunzi chuoni bila mafanikio.

Mwisho,Sir Peter ni mwanafunzi bora (Best student) idara ya Sosholojia mwaka wa

kwanza hadi wa tatu 2019,na kwa sasa anaendelea kusaidia na kutoa ushauri mbalimbali

katika jamii.



DIWANI YA

MTAWALA

Sir.Peter Fabian N.



Imehifadhiwa na Sir.Peter Fabian N. na ni marufuku kudurufu au kunakili kitabu hiki

kwa namna yeyote ile isipokuwa kwa idhini maalumu.

Toleo la Kwanza



TABARUKU.

Ninayatabaruku mashairi haya katika muktadha tofauti tofautikwanza

kabisa ninajishukuru mwenyewe kwakutumia muda wangu wa ziada na

maarifa niliyopewa na mungu kuandika kazi hii yenye lengo la kuuamsha

umma wa WaTanzania wa ngazi zote.

Pili, Ninatabaruku Diwani hii kwa wasomaji wote watakaochukua muda

wao kusoma mashairi haya yatakayowapa umahiri na uamsho wa

kimaendeleo.

Tatu,ninatabaruku kitabu hiki kwa  familia yangu na Kwa kipekee

Mwl.Mandago Mboje Mpamwa kwa ushauri wake.
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DIBAIJI

Mambo mawili ndio yaliyonipelekea kuandika mashairi haya ya Mtawala.
Kwanza, Nimeshuhudia mambo mengi yaliyotokea nchini tangu uhuru na
kwa hakika nimesuumwa kuandika mashairi haya kwa lengo kuu la
kuonesha jamii juu ya mateso na shida wanazopitia wananchi wa karibu
duniani kote hasa Afrika.. Diwani hii inachora picha halisi ya unyonyaji na

kutokujali kwa viongozi juu ya maendeleo ya wananchi katika nyanja zote.

Pili, Diwani hii imeandikwa kwa lengo la kuwakumbusha wanasiasa na

watawala kuwa neno lenyewe mtawala si zuri kwao kuitwa,bali wapaswa

kutenda mazuri yatakayowafanya kuitwa viongozi na si watawala.
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UTANGULIZI.
Mtawala ni mjumuiko wa mashairi ya kipindi kuanzia zama ngumu zenye kugusa maisha
ya watu wa Afrika kwa muda wa kuanzia miaka ya 2015 hadi leo.Kitabu hii kinaonesha

athari za utawala badala ya uongozi kitu ambacho wanancnchi wengi wanakikosa katika

bara la Afrika.

Mshairi anaeleza kufuatia bahari mbalimbali za kiswahili.Mashairi ya mtawala

yameandikwa kwa hisia za ushairi kuonesha yanayojiri katika jamii.



SHUKRANI.

Kwa wasomaji wote.



WANAFANYA MAKUSUDI.
Angalia Sura zao,Uongo umewajaa,
Viongozi Gari zao,Furaha imewajaa,
Pesa,Nyumba vyote vyao,Ajira zina Mawaa,

Wanafanya makusudi,Umasikini kwao mtaji.

Mtazameni malkia,Haeleweki lakini,
Madege Anatumia,,Wananchi Masikini,
Ahadi hajatatua,Kutwa kucha Mawinguni,

Wanafanya makusudi,Umasikini kwao Mtaji.
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