Ni asubuhi yenye kupendeza katika jiji la Dar es slaam Patrick alikuwa na miadi
yakukutana na profesa mbobezi katika masuala ya uchunguzi. “kwahiyo prof
nitaingia jengo gani?" anamuuliza kwa njia ya simu huku akitembea.

Patrick alikuwa kijana aliyekuwa amesoma nakujikita katika habari za uchunguzi
"ukifika ulizia jengo la utawala nakisha pandisha juu” anamuelekeza profesa “sawa
nimesha fika" mwendo wake ulikuwa niwaharaka alikuwa kijana mwembamba na
mpole asiye penda kuongea zaidi kusikiliza.

Punde anafika mbele yake katika lango |a kuingia ilikupandisha ngazi hadi kufika
ofisi ya profesa anakutana na mlinzi "unaenda ofisi gani?" kwakuwa Patrick alikuwa
anajiamini anajibu,

"kwa prof Mtabale” mlinzi kwa jinsi Patrick alivyokuwa anajieleza kwa haraka
anamkubalia "panda gorofa ya tatu chumba namba 30 upande wa kulia” patirck
anapandisha ngazi kwa kadili alivyokuwa amelekezwa na mlinzi lakini na profesa
ambae alikuwa rafiki yake:

"habari yako kijana" alimsemesha profesa,

"salama mzee" anamjibu huku akiendelea kusoma gazeti la kingereza la THE
MONOTOR “kwanini unasoma gazeti hili wakati sio kawaida ya vijana wengi wa
kitanzania?" aliuliza huku akishangaa kwasababu utamaduni wa usomaji hasa wa
vitu vigumu na kipembuzi kwa vijana wakitanzania ilikuwa sio tabia yao.

“Ninapenda kusoma ili akili yangu itanuke” wakati patirck anapandisha ngazi
anakumbuka siku ya kwanza walipokutana na profesa nakuanza mazungumzo yan,



Profesa alikuwa na shauku yakutaka kuonana kwa mala yapili na Patrick “huyu
kijana nahisi leo nitazungumza naye vitu vingi" anawaza akilini kisha anamfuata mtu
wa mapokezi pale ofisini kwake.

"naomba uniandalie kahawa tafadhari kwasababu nitakuwa na mazungumzo marefu
na huyu mgeni wangu” mezani kwake kulikuwa na vitabu vingi mala baada yakutoka
kuongea na secretary wake gafla anasikia mlango ukiwa una sukumwa.

"karibu" anasema secretary huku akisimama Patirck anaingia huku akijifuta jasho
usoni kutokana nakupandisha ngazi "nina shida yakuonana na profesa” secretary
kwasababu alisha pokea taarifa muda anamruhusu Patrick kuingia moja kwa moja
ndani,

Mala wanapokutana kwa mala nyingine ya pili walikuwa niwenye furaha wote wawil
"karibu patrick” aliongea huku akimnyooshea mkono mmoja “asante profesa”
anaushika mkono kwa namna ya upendo na heshima kubwa kwa profesa.

kwanza akiwa mtu ambaye amemzidi umli pili akiwa ni mtu ambae amemzidi elimu
na ujuzi wa mambo mengi Patrick aliamini hivyo na ndio sababu zilizomfanya kutoa
heshima kubwa kwa profesa,

“karibu kiti" alisema profesa wanakaa sehemu ambayo profesa aliiweka maalumu
kwaajili ya kukaa na wageni kuzungumza.

"nilipendekeza uje hapa ofisini kwasababu kuna vitu vingine tukiongea nitakuwa
nakuonyesha” Patrick kwake ilikuwa hakuna kitu ambacho angeweza kupinga
kutokana na profesa alichokuwa anaongea,

“Ndio prof ulisema vyuoni kuna wahadhiri wasio waadilifu ulikuwa na maana gani?"
anamuuliza huku akiweka umakini kumsikiliza “"kuna vitu vingi kwa wahadhiri



rushwa ya ngono, lakini hata rushwa ya kifedha" Patrick alikuwa makini "mazingira
yapi ambayo yanasababisha hizo rushwa?"

"kuna muhadhiri anahitaji binti lakini hana njia yakumpata njia yake nyepesi sio
kumtongoza, bali nikumkamata katika somo lake” Patrick anaonyesha kama ni suala
geni kwake kulisikia.

"hisee!"inamstajabisha,



