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UTANGULIZI 

 

“Haujawahi kuwa mchezo salama kabisa. 

Ni mchezo ambao kama ukiucheza na haujui kanuni 

zake…basi utapata majuto  na maumivu. 

Wengi wameutungia nyimbo na mashairi, tukayaimba. 

Wengine wameuandikia hadithi na riwaya, kwa lugha nzuri za 

kifasihi na sarufi, tukazisoma. 

Hawa wengine wameuigizia tamthilia na filamu, 

tukazitazama. 

Lakini bado hatukupata maana halisi na jibu la huu mchezo. 

Ni kama fumbo gumu ambalo halijawahi kuwa rahisi 

kufumbua. Ni kitendawili kigumu ambacho hata ukipewa mji 

uende na urudi na majibu yake bado ungeshindwa tu. 

Ni mchezo wa mapenzi. 

Yaliyowakuta hawa wapendanao wawili, kila mmoja akiwa na 

hoja zake- hadithi za kusikilizwa. Kilifanyika kikao… 

Hatutamlaumu mwanamke baada ya kuisikiliza hadithi ya 

upande mmoja tu wa mwanaume. Tutataka kuisikiliza pia 

hadithi ya mwanamke. 

Hii ndio haki” 

G.Kabati 
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( MWAMUZI) 

Naam mista Ansbert, 

Umeniita hapa ili niwe mwamuzi wa mgogoro wenu: 

wewe na huyu aliyekuwa mpenzi wako…Nadia. 

Nadhani ni wasaa mzuri kabisa wa kuisikiliza hadithi 

yako na baadae tutasikiliza upande wake. 

Haya karibu utusimulie ni namna gani mlikwaruzana na 

ilikuwa vipi. 

 

****** 

(MWANAUME) 

Asante sana, kwa kuwa umeshanitambulisha kwa jina, 

sidhani kama itakuwa sahihi kwangu kutumia sekunde 

kadhaa kuwaaminisha watu juu ya jina hili. 

Eeer,  

Hapo mwanzo mimi na Nadia tulipendana sana. 

Sikuwahi kufahamu ni shida gani kubwa 

iliyotokea…lakini mimi na yeye tuliwahi kupendana 

sana.  
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Tulikuwa vizuri tu hapo mwanzo. Narudia tena kwa 

mara nyingine, tulipendana sana tena sanaaa. 

Mapenzi yetu yalifaa kabisa kuwa kama kivutio cha 

utalii, watu wengine waje washuhudie kwetu maana 

halisi ya kupendana. 

Tulienda vacation mbalimbali…tulivaa sare, tukazuru 

maeneo na vivutio mbalimbali hapa nchini na nchi 

kadhaa za nje. 

Nikampatia na ahadi nyingi… 

“Baby, mwakani tutaenda Philadelphia. Au haupapendi 

twende tukale raha mji wa Miami?” 

Akajibu kuwa hapendi kwenda Amerika, anataka 

kwenda Dubai. Tayari rafiki zake wameshamsimulia 

juu ya maajabu ya uzuri wa mji huo mkubwa wa 

kibiashara. 

Mi‟ nikamkubalia, nilitaka daima mimi nisiwe chanzo 

cha huzuni yake. Bali niwe chemchemi ya furaha yake. 

Unadhani nilifanya hayo tu? 

Hata alipohitaji attention yangu nilimpatia. Muda 

wowote ule simu yangu ilipounguruma na nikaona lile 

jina nililomsevu la kimahaba, „corazon‟ niliwahi fasta 

kuiokota…haijalishi ulikuwa ni ujumbe au alinipigia. 

 

Kama simu yangu ingepata nafasi ya kuwa hai, nadhani 

ingeweza kuwa shuhuda wa wingi wa sekunde zote na 

dakika nilizowahi kuwasiliana naye. 
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Ingewaeleza juu ya zile meseji nzuri na tamu 

zilizoundwa kwa herufi na silabi za 

mapenzi…zilizopambwa kwa emoji na maua. 

Ingewashuhudia juu ya zile saa tulizokaribishana mbele 

ya kila sahani yenye chakula, ingewaelezea juu ya 

kuulizana kwetu kama kila mmoja ameshakula. 

Hii simu hii, 

Ingelalamika juu ya ule muda mrefu wa maongezi 

ambao niliutumia usiku kuongea naye, sauti yake ikiwa 

nyororo na ya kubembeleza na ya kwangu ikiwa nzito 

na iliyotangaza usalama. Mwisho wa maongezi kila mtu 

angesusa kukata simu. Kila kitu kimebadilika, leo hii 

kila mtu amesusa kuliona jina la mwenzie kwenye 

orodha ya contacts. 

 

Kuna imani kuu kwetu wanaume, inayosema kuwa ni 

nguvu ya pesa yenye uwezo wa kumuonesha 

mwanamke ni namna gani unampenda. 

Hata mimi nilikuwa mmoja kati ya waamini wa imani 

hii. Kwangu pesa niliiiona kama mbolea inayostawisha 

penzi katika shamba la mahusiano yangu mimi na yeye 

Nadia. Basi niliiongezea fedha kwenye hili shamba 

langu. 

 

Ni kweli mimi sio tajiri sana. Lakini kwa kila 

nilichokipata nilijitahidi sana kumtimizia mahitaji yake 
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yote. Nilijitahidi sana kufanya kazi na kuongeza kipato 

change ili tu kukidhi haja zake yeye. 

Sijui atanilaumu kwa lipi.  

Kitandani? Nilikuwa rijali kwelikweli. Nilimridhisha! 

Tena akawa ananisifia sana.  

Lakini alibadilika ghafla sana, akawa mwenye hasira 

kila muda, akaanza kutegea kunitafuta. 

Kuna siku nilimpigia simu akawa anaongea 

harakaharaka kuwa yuko bize. Na mimi nikajipa imani 

kuwa labda alikuwa bize sana na kazi mchana, 

nitamtafuta usiku. Lakini huu ubize wake mchana 

ulikuwa wa ghafla sana. 

Nilipigwa na mshtuko kuwa kumbe hata nilimpompigia 

usiku akanambia kuwa amechoka sana. Na wala 

hakuniambia „nitafute kesho‟, alinambia kuwa 

„tutawasiliana siku nyingine…‟  

Ajabu iliyoje!! 

Nadia ndio wa kuniambia mimi hivyo! Lakini kumbe 

sikujua kuwa mimi ndiye nilikuwa nyuma ya muda. 

Kuanzia hapo nikawa nimemkaribisha shetani kwenye 

penzi letu. Tena nikamkaribisha chumbani kabisa 

nikamtandikia na kitanda. 

Huyu shetani akawa amelichafua penzi letu mimi na 

Nadia. Nadia alibadilika sanaa, akakauka kabisa! Zile 

meseji za mahaba zikageuka meseji za kashfa na 



8 
 

malalamiko. Ikawa sasa kila mtu anajali tumbo lake bila 

kuwaza mwingine amekula nini. 

Kila kitu kilipotea upesi sana kama barafu iliyoanikwa 

kwenye jua la jangwani. Upendo wetu ukaanza sasa 

kuwa uadui. Ilikuwa ni kama tunatafutiana kosa ambalo 

lingetufanya tuachane.  

Nikahisi labuda nimekosea sehemu…lakini sikuona 

kosa langu. Labda kwa vile alijua kuwa nampenda sana 

nd‟o sababu akanifanyia visa vyote hivi.  

Kama maajabu tu, mimi na Nadia tuliachana bila hata 

kupeana taarifa. Alipotea mbele yangu na mimi 

nikapotea kwenye maisha yake. Mawasiliano 

yakakatika. 

Nafsi yangu ikamezwa na hisia za hasira, nilimchukulia 

Nadia kama amezidharau sana juhudi zangu. Nikaamua 

kumlipizia kisasi. Kisasi ambacho ilibidi aone kwa 

macho yake na atambue kwa ubongo wake. 

Kauli niliyoiita ya kishujaa ikanitoka kinywani 

mwangu,   

“There is plenty of fish in sea”. Kuwa samaki ni wengi 

sana kwenye hii bahari…na mimi kama mvuvi nisiwe 

na hofu maana bahari ni kubwa mno. Sikutaka ushauri, 

nikavua samaki wengine kutoka baharini. 

Nilianza kujihusisha kwenye mahusiano na mabinti 

wengine tena wengi. Na kwa kasi sana nikataka 

kumvimbia kwa makusudi Nadia mpaka ajue. 
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Atajuaje sasa? 

WhatsApp status…kule ndiko kulikuwa bandari 

ambayo nilitia nanga ya hisia zangu zote na maumivu 

juu yake. 

Nikacheza na settings…aone yeye peke yake. Namna 

nilivyoteketeza pesa kununua vinywaji vya bei 

ghali…mimi na warembo wengine tukala bata kiasi cha 

kuku kuona wivu. Nikiandika caption za vijembe na 

mafumbo kumsuta yeye tu. Kiukweli nilimtumia 

mishale mingi ya sumu hukohuko mitandaoni. 

Lakini yote haya nilifanya  nikiwa na giza moyoni 

mwangu. Bado Nadia alikuwa na nafasi kubwa kwenye 

moyo wangu. Alikuwa ameweka makazi ya kudumu 

kwenye moyo wangu. 

Nilikuwa naishi kwenye ndoto ya kuwa akiniona, 

ataona wivu…labda atanirudia. Ataniomba msamaha na 

kuacha hizi tabia zake zote za maudhi. Nilikuwa najipa 

matumaini bila hata ya kujua huko aliko anatembea na 

nani, yuko na nani kwenye mahusiano yake mapya. 

Nilichokijua mimi ni kuwa upendo wake kwangu 

umepungua kwa kuwa amempata mtu mwingine. Bosi 

labda au kibopa mwenye pesa katika kazi zake za 

uhasibu. 
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Mimi nikaendelea kujijengea tulizo la nafsi ambalo 

lisingeniponya jeraha la moyo wangu. Pombe 

inapunguza mawazo na maumivu kwa muda tu…lakini 

iishapo kichani matatatizo yanabaki palepale. 

Sikupata faraja yoyote ile, bado ilikuwa ngumu kumtoa 

akilini mwangu…alikuwa kama sumu iliyotapakaa 

kwenye mfumo wa damu yangu. 
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(Ushahidi wa mwanaume) 

Mimi ni mjasiriamali. Ninamiliki migahawa kadhaa 

hapa jijini.  

Siku moja nikiwa kazini, nilipokea simu  kutoka kwa 

rafiki yangu akaniambia kuwa niwahi haraka sana 

katika hoteli fulani kubwa hapahapa jijini Dar-es-

Salaam. Akaniambia kuwa kuna kioja cha kutazama na 

sio kusimuliwa. 

Nikaziahirisha shughuli zangu zote nikawasha gari 

yangu na kuwahi eneo nililoambiwa. Nilipofika nje, 

rafiki yangu akanielekeza ndani katika meza aliyokuwa 

amekaa na nilipotulia tu hakutoa salamu wala kuhiataji 

kujua hali yangu... akanambia nigeuke nyuma na 

niangalie upande wa kushoto. Nikageuka! 

Macho yangu ya nyama yaliona vizuri sana. 

Haukuhitajika msaada wa miwani ya lenzi au hadubini 

ya kisayansi…niliyemuona pale alikuwa ni Nadia, 

hakuwa peke yake- alikuwa na yule mwanaume 

aliyewahi kuniambia kuwa ni rafiki yake tu. 

Na yeye so kwmaba hakuniona…aliniona pia. Lakini 

kwa macho ya dharau na kiburi tena kiburi cha kiwango 

cha lami…akanicheka! 
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Maajabu! 

Macho yangu yalikuwa yanashuhudia kioja cha taswira. 

Nadia alikuwa na jamaa yake. Huyu jamaa sura yake 

haikuwa ngeni. Picha yake iliwahi kutundikwa na Nadia 

kwenye status akidai kuwa ni rafiki yake. Na mimi 

sikutaka kumghasi sana kipindi kile, nilikubali kishingo 

upande, sumu ya wivu ikiuteketeza moyo wangu. 

Mwamba huyu hapa! 

Jamaa alikuwa amekamilika kwelikweli; bila kutafuta 

ushahidi mwingi sana…hela ilionekana ipo pale! 

Mwili wake wa mazoezi ulitangaza ushupavu, ulivikwa 

mavazi nadhifu ya gharama, kwa kumkagua 

nilimkadiria kuwa kavaa laki tano hivi kama sio sita. 

Saa yake mkononi tu ilipigilia msumari utajiri wake, 

NAVY FORCE brand ya kwanza kabisa.   

 

“Oa bro! si Nadia yule au?” Rafiki yangu alinitupia 

swali ambalo hata yeye jibu alikuwa nalo, tashtiti hii 

ilinishtua katika mawazo yangu nikiwa bado nimegeuka 

nyuma macho yangu yametupwa katika ile meza 

alipokuwa Nadia. 

Sikujua nimjibu nini. Ulimi wangu mzito, mdomo 

wangu mchachu- mate yamenikauka kama nimepigwa 
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ganzi. Hasira iliyochanganyikana na wivu, vilichemka 

sana mwilini mwangu. 

Mikono yangu ilinitetemeka sana kwa hasira kiasi 

kwamba hata jasho jembamba lilinitoka kwenye viganja 

vya mikono yangu. 

Hata muhudumu aliyekuja kunihudumia, sikumsikia 

kwa wakati huu. Masikio yangu yalikuwa yametiwa 

uziwi. 

“Kaka uletewe nini?!” alinishtua rafiki yangu. 

“Si-si-sidhani kama nitatumia chochote kwa 

sasa…asante!” ilinitoka. 

Muhudumu akaanza kuzihesabu hatua zake kutoka pale 

mezani. Halafu ukavu wa koo langu ukanikumbusha 

kuwa nahitaji maji. 

“Mu-muhudumu!! Dada!! Tafadhali niletee maji ya 

kunywa!”, ikanibidi nimuite kwa sauti tena yule 

muhudumu. Sikueleweka! Kama nilihitaji huduma au 

sikuhitaji. 

Niliwatazama Nadia na mpenzi wake, nikiwa nakunywa 

maji kupunguza hasira na kiu. Sikuwa na cha kufanya. 

Nilikuwa kama mbwa mkali aliyefungiwa kwenye 

banda imara, anawaona wezi na kuishi kubweka tu. 
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Nadia akazidisha mapozi..akawa anamtazama yule 

bwana kwa kulegeza macho. Anajichekesha , mbaya 

zaidi akainamisha kichwa chake na kumpiga busu zito. 

Dharau nyingine hii!! 

Tena mbele yangu. „Anafanya makusudi huyu ili 

uumie!‟.  

“Oyah Bruno!” Nilimuita rafiki yangu ambaye muda 

wote huu alikuwa ametulia tuli akiburudika na sod yake 

ya Pepsi baridi. 

“Nipange mwanangu” 

“Huu ni u$#%* naenda kuwawashia moto!!” 

Tusi kali lilifyatuka nikimtangazia rafiki yangu juu ya 

balaa ambalo ningeenda kulizua pale mezani kwa 

Nadia. 

“Tulia babuh! Sasa demu si mliachana kitambo? We 

shida yako nini sasa. Ulitaka kujua anatoka na 

nani…nimekuita hapa ujionee homie” 

“Aah hii haivumiliki mwanangu” . Hisia za hasira 

ziliendelea kunitawala. 

“Poa kama vipi tuondokee sasa. Tayari nimeona upuuzi 

niliotaka kuona. Nikiendelea kukaa hapa 

nitampasuapasua huyu manzi kudadek!” 
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“Em tuliza hilo povu…tusepe sasa” alimalizia soda 

yake kwa mafundofundo na tukaondoka pale. 

 

Sikutaka kugeuka nyuma tena. Tayari dharau 

alizonionyesha Nadia zilinitosha, sikutaka zaidi.„Ina 

maana muda wote ule walikuwa kwenye mahusiano?‟. 

Bado akili yangu iligoma kuamini. 

Niliingia kwenye gari mimi na rafiki yangu, 

nikamuachia usukani aendeshe yeye maana 

nisingeweza kuendesha kwa wakati ule. 

Aliendesha akinishauri na kunisemesha maneno mengi 

ya faraja na hekima ambayo sikuyasikiliza kwa makini, 

niliyaona yote kuwa ya kipuuzi tu. Yasingeweza 

kubadilisha ukweli wowote ule kuwa Nadia aliniacha 

na kuchukuliwa na yule aliyewahi kuniambia kuwa „ni 

rafiki tu‟. 

Jambo la maana zaidi lililofanywa na maneno yake ni 

kupasua lile anga la ukimya ndani ya gari. Maneno 

pekee niliyoyasikia, 

“…hawa wanawake ni nyoka kaka!..” 

Siku ilikuwa imeanza vizuri kazini, ghafla ikawa siku 

mbaya kazini. Niliwahi kurudi mapema nyumbani 

kwangu. 
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Kila ujumbe ulioingia kwenye simu yangu niliuona ni 

kama ukinicheka kiwango cha ubwege nilio nao. 

Sikujishughulisha kuujibu, hata kama ungehusisha neno 

„pesa‟. 

Kila kinywaji kitamu nilichokizoea kilikuwa kichungu 

mdomoni mwangu. Hakukuwa na pombe yoyote 

ambayo iiwhai kuondoa jina Nadia akilini mwangu, 

hivyo niliacha kunywa pombe tangu zamani. 

Nikamkumbuka yule jamaa aliyekuwa na Nadia kule 

hotelini, nikajilinganisha naye, 

“Amenizidi nini kwani yule. Labda kanizidi kujali sana 

eeh?! Lakini huyu Nadia huyu..” nikajiuliza mimi 

mwenyewe. Mishale ya saa pale ukutani ilielekeza 

kuwa wakati huo ulikuwa ni saa moja na nusu jioni. 

Nikaokota simu yangu iliokuwa juu ya meza, nikaanza 

kuitafuta namba ya Nadia ambayo nilikuwa nimeiblock. 

Mara chache sana nilikuwa naitumia hasa nikitaka 

kupost status za vijembe au kutegeshea kama nitapata 

ujumbe wowote ule kutoka kwake. Nilikuwa nimeifuta 

mara kwa mara na kuisevu tena. Maana nilikuwa 

nimeikariri tayari. 

Nikaipiga! Ikaita …„alaa kumbe hakuniblock?‟, 

nikashtuka 
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Nikapata lepe la wasiwasi, „Huyu anaweza akahisi 

kuwa bado nampenda labda‟. Moyo ukasita nikataka 

kukata simu, lakini nikakaza! 

Simu ikaita weee…hadi ikakata! Nikavuta pumzi ndefu. 

Niliogopa sana kuwa atanifikiriaje huyu binti? 

Nikavaa ujasiri, nikapiga tena ile namba…haikuita 

sana, ikapokelewa! 

“Haloo?!”, ilikuwa ni sauti nyepesi ya kike, sauti 

ambayo nilikuwa nimeizoea japo sikuwa nimeisikia 

kwa muda mrefu sana. Sauti ya Nadia! 

“Haloo Nadia! Habari yako?!”, nilimjibu kwa sauti 

baridi, sauti iliotangaza simanzi. 

“Poa mzima wewe?!...” 

“Safi aisee za masiku?”….nikazidi kumjulia hali, bado 

sielewi nianze na mada gani. 

“Poa tu…naongea na nani mwenzangu?” 

Japokuwa ilikuwa sauti nyororo lakini hili swali 

lilinichoma kama kisu kikali tumboni mwangu. Nadia 

hakuwa na namba yangu! Amenisahau. 

Sekunde kadhaa zikapita nikiwa kimya. 

“Haloo?” akaniita. 
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“Mimi..mi. ni Ans, Ansbert hapa!”, nilimjibu kwa 

kigugumizi. 

“Eeh wewe…vipi?” sikujua kama aliniuliza swali ama 

alikuwa akinishangaa. 

“Eeer, uko poa?” nikazidi kumuuliza maswali kutaka 

kuifahamu hali yake, nilijipanga kutaka kutoa sumu 

zangu. 

“Nakusikiliza…” alinijibu kwa dharau. 

“Nadia yule uliyekuwa naye leo ni nani?”, lilikuwa 

swali langu la moja kwa moja kwake. Jibu nilikuwa 

nalo moyoni na sikupenda kuamini moja kwa moja 

mpaka pale ambapo yeye mwenyewe anijibu. 

“Kwani we  umeonaje? Na unaniuliza kama nani?” 

Dharau! 

Kauli yake ilinichoma kama mkuki wa moto. 

„Huyu demu kapata wapi hizi kauli za kibabe?‟, 

niliwaza. Na katika shangaa yangu hiyo akanitupia jibu 

la moja kwa moja, 

“Kwa taarifa yako…uliyemuona ni mume wangu 

mtarajiwa! Mwezi ujao unakaribishwa harusini, upo 

hapo!” 

Ajabu nyingine! 
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Kauli yake ilibeba kila aina ya maneno ya hasira, chuki 

na makasiriko. Sikumbuki mara ya mwisho Nadia 

kuongea kwa hasira namna hiyo ilikuwa lini. 

Lakini leo hii amenipatia mwaliko usiokuwa na kadi. 

Kuwa nakaribishwa kwenye harusi mwezi ujao. Mimi 

nilidhani kuwa yule bwana alikuwa mpenzi tu, kumbe 

alikuwa ni mchumba kabisa. Nilikuwa nimepotea njia! 

Huu ulikuwa ni ukweli mchungu sana kuumeza. Mwili 

wangu ulizizima. 

„Nimjibu nini huyu?‟ nilijiuliza. Ni kweli kuwa 

nilichukizwa na maneno haya ya Nadia, lakini 

nilichelea sana yeye ajue kuwa amenikasirisha. 

“Ooh! Hongera sana. Hivi nd‟o umesema kuwa harusi 

ni mwezi ujao eeh? Safi sana. Nitafurahi sana kama 

nitapata kadi ya mwaliko.” nilitamka nikiwa nimejikaza 

kisabuni tena kwa sauti tulivu mno iliyoonyehsa kuwa 

sikustaajabishwa na harusi ile. Nikamsikiliza kuwa 

atajibu nini, 

Akakaa kimya kidogo kisha akanijibu, 

“Aasanteh…nitakutumia tu wala usijali. Vipi lakini 

mawifi wangu hawajambo?”, ilimtoka. 

Mtego huu! Nilishtuka tena 
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Sasa Nadia alitaka kutumia bomu lilelile nililotumia 

mimi. Alitaka wote tuonekane tuna makosa. Lakini 

mimi sikutaka kunasa humo, 

“Uum…nakumbuka uliwahi kuniambia kuwa ni rafiki 

yako huyo bwana…vipi lakini anaitwa nani?” 

Kabla hajanijibu, nikasikia purukushani kwenye simu. 

Ni kama Nadia alikuwa bize na mtu fulani huko 

alikokuwa. 

Nikasikia kwa mbali ni kama sauti nzito ya kiume 

imeingia eneo lile, na kweli hali ya hewa huko ikawa ni 

kama imechanganywa kwa sauti mbili ya kike na ya 

kiume. Mimi nilitambua hii ya kike kuwa ya Nadia, 

lakini ya kiume la sikuitambua mara moja. 

Nikasikiliza sauti za vicheko na mabusu kadhaa. Ndio 

hakukata simu yangu lakini hii dharau ya kuniacha 

hewani na kujishughulisha na mwanaume mwingine 

kilikuwa ni kiwango kikubwa mno cha dharau kwangu. 

„Nani huyu kama sio yule bwana mume mtarajiwa?‟ 

Nilijihoji. 

“Darling ongea na huyu hapa…msalimie” nikasikia 

sauti ya Nadia ikibembeleza ombi kwa huyu jamaa 

aliyeitwa „Darling‟. 
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“Hey haloo!” sauti nzito ya kiume ilisikika ikiutambua 

uwepo wangu katika simu ile iliyokuwa imesuswa na 

Nadia. 

Ilikuwa sauti ya mamlaka haswahaswa, sawa na mfalme 

aliyekuwa katika milki yake. Niliganda kama sanamu, 

mishale na mikuki ya sumu ambayo Nadia alinitupia 

haikumtosha, sasa alikuwa akitumia silaha za nyuklia 

kuniangamiza kabisa! 

“Haloo bro! niaje?” nikamjibu. 

“Kama kawa mzee niaje hapo?” jamaa akanijibu, 

“Kwema sana kaka, mishe vipi?” 

“Sana tu…nani hapo?!” 

„nani hapo‟? ningejitambulisha kama nani? Rafiki yake 

Nadia? Hapana ningekuwa nimejishusha sana. Kaka 

basi?! Nilitaka kujizaba kofi baada ya kufikiria hivi 

tena. Kaka? Yaani mimi niwe kaka yake Nadia. 

Hapana. Nilipata kigugumizi cha ghafla. Mimi ni nani 

kwa Nadia? Sio mpenzi, sio ndugu, sio rafiki nikisema 

mimi ni ex tena kwenye masikio ya mwanaume 

mwenzngu nitakuwa kichekesho. 

Lakini yote haya ya nini…nimepiga simu kwa Nadia ili 

nijue nini ambacho sikijui? Kila ukweli mchungu 
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niliotak kudhibitisha nilikuwa nao mezani tayari. 

Nilijiona punguani sana. 

“Haloo ka-…” kabla hata hajamalizia sentensi yake 

nikakata simu na kuitupa  juu ya sofa. 

“Mimi ni fala sana!”nilijikuta nikijisemesha 

mwenyewe, nikayasindikiza maneno yangu kwa glasi 

ya kinywaji nilichokiona ni kichungu hapo awali. 

Wakati huu kilikuwa kitamu sana. 

“Bonge la falaa!!” Nikatamka tena kwa sauti baada ya 

kumeza fundo lile la kinywaji. Nadia alikuwa 

amenifanya zuzu. Upendo mwingi niliokuwa nao juu 

yake ulikuwa kama gereza la maisha yangu. Gereza 

lililonifanya nisikubaliane na uhalisia kuwa yeye sio 

wangu tena. Ameenda! 

Tayari alikuwa ameshinda huu mchezo, tena kwa 

magoli matatu bila. Na mimi sikutaka nimuonyeshe 

kuwa nashindana naye, sikutaka afahamu kuwa naumia 

kwa kushinda kwangu. 

Kila kitu hupungua thamani pale kinapokuwa na 

machaguo yake ya ziada. Mimi kwa Nadia nilikuwa 

chaguo la mwisho kabisa. Alikuwa amepata kilicho 

bora kwake. 
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Hiyo ndio ilikuwa siku yangu ya mwisho kuisikiliza  

sauti ya Nadia na ikawa siku ya kwanza kumuepuka na 

kujifunza kumsahau. 

Hadi hivi leo niko naye hapa mbele yako imepita miezi 

sita tangu tangu tumeonana au kuwasiliana. Huyu hapa 

leo, anahitaji nimsaidie. 

Anahitaji msaada wa damu yangu, uhai wangu 

kumsaidia huyo mme wake. Ungekuwa wewe kaka 

ungemsaidia? 


