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VITABU VINGINE VYA MWANDISHI HUYU
1. KUTOKA SIFURI MPAKA KILELENI

2. TATIZO SI RASILIMALI ZILIZOPOTEA
(toleo la kwanza)

3. NYUMA YA USHINDI;kuna kushindwa,
kushindwa, kkushindwa.

4. MAMBO 55 YA KUZINGATIA KABLA YA
KUANZISHA BIASHARA

5. JINSI YA KUIBUA UBUNIFU ULIO NDANI
YAKO

6. BARUA YA WAZI KWA WAZAZI NA
WALEZI WA WATOTO

7. TATIZO SI RASILIMALI ZILIZOPOTEA
(toleo la 2

8. TIMIZA NDOTO ZAKO

9. MAKOSA 10 WANAYOFANYA WAKULIMA,
NA JINSI YA KUYAEPUKA
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Maajabu Ya Kusoma Vitabu
©GODIUS RWEYOGEZA

Toleo la kwanza (nakala laini) Septemba 2019
MOROGORO, TANZANIA

Toleo la pili (nakala ngumu) Juni 2020
DAR ES SALAAM, TANZANIA

Haki zote zimehifadhiwa

Hakuna sehemu yoyote ile ya kitabu inaruhusiwa
kutolewa upya, kunakiliwa au kuhamishwa kwa namna
yoyote ile. Iwe ni kwa njia zinazofahamika sasa hivi au
zitakazogunduliwa hapo baadaye bila idhini ya
mwandishi.

Mawasiliano:
Simu: 0755848391
Barua pepe:songambele.smb@gmail.com

Tovuti: www.songambeleblog.blogspot.com
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Mitandao ya kijamii

JIUNGE NAMI KWENYE MITANDAO YA KIJAMII

YOUTUBE: BONYEZA HAPA

FACEBOOK: BONYEZA HAPA

INSTAGRAM: BONYEZA HAPA

TWITTER: BONYEZA HAPA
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TUNUKU

Maalumu kwa wale wote ambao ni wapenzi wa kusoma
vitabu.

Maalumu pia kwa wale ambao wangependa kusoma
vitabu ila hawajui namna ya kusoma na wanakosa
nidhamu na muda wa kusoma vitabu.

Kwa wazazi wangu, ambao siku zote wamekuwa mstari
wa mbele na wamekuwa wakinitia moyo wa kusoma.
Hata siku moja hawajawahi kusema chochote cha
kunikatisha tamaa kutokana na tabia yangu ya kupenda
kusoma iliyopitiliza.

GODIUS RWEYONGEZA/ 0755848391 | TUNUKU




www.songambeleblog.blogspot.com 2020

NUKUU MUHIMU

Mjinga wa karne ya 21 sio yule ambaye hajui kusoma na
kuandika. Mjinga wa karne hii ni yule ambaye anajua
kusoma na kuandika ila hasomi wala kujifunza- Godius
Rweyongeza

Wale ambao hawasomi, ni sawa na wale ambao hawajui
kusoma kabisa- Methali ya kichina

Siku zote kuwa unasoma, kitabu ni lenzi za kuiona dunia
vizuri.

Watu wanashangaza sana, wanajali sana kuhusu
utapiamlo wa mwili kwa kuhakikisha kuwa wanapata
mlo kamili. Ila hawajali kuhusu utapiamlo wa akili
ambao unatokana na kutosoma vitabu. Na utapiamlo wa
akili una athari kubwa zaidi kuliko hata utapiamlo wa
mwili.

Viongozi ni wasomaji ( leaders are readers)

Chumba ambacho hakina vitabu ni sawa na mwili ambao
hauna roho

Rafiki yangu wa kweli ni mtu ambaye atanipa kitabu-
Abharam Lincoln
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Siku zote soma vitabu ambavyo watu watasema kweli
huyu alikuwa msomaji mzuri wa vitabu, ikitokea ukaaga
dunia ukiwa katikati ya kusoma kitabu-P.J.O’Rourke

Kitu pekee ambacho unapaswa kujua kwa uhakika ni
mabhali ilipo maktaba-Albert Einstein

Aliyesema kwamba, ukitaka kumficha mwafrika kitu,
unapaswa kukiandika katika kitabu, alikuwa msomayji
mzuri wa vitabu —Godius Rweyongeza
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UTANGULIZI

Siku chache baada ya kuwa nimejiunga na chuo kila
nilipokutana na mtu, nilihakikisha namwambia kuhusu
umuhimu wa vitabu na kwa nini kila mtu anapaswa
kusoma vitabu. Kipindi hicho ndio nilikuwa ninaendelea
kusoma kitabu cha Think And Grow Rich huku nikiwa
nimemaliza vingine vingi miongoni vikiwa ni vitabu vya
Rich Dad Poor Dad na Cashflow Quadrant. Katika
maongezi yangu sikusahau kutoa nukuu za akina Albert
Einstein, Donald Trump, Robert Kiyosaki, Napoleon Hill
na wengine wengi. Kila niliyeongea naye kuhusu
usomaji wa vitabu, alionekana amependa na ataanza
kusoma vitabu kuanzia siku hiyo.

Nakumbuka kuna watu nilikaa na kuwapa umuhimu wa
kusoma vitabu na namna utakavyobadili maisha yao
baadaye nikawauzia kitabu cha Biashara Ndani Ya Ajira
ila hawakuwahi kukisoma. Kila aliyeshawishika kusoma
vitabu nilikuwa namtumia vitabu vitatu ambavyo ni
Think And Grow Rich, Rich Dad Poor Dad pamoja na
The Richest Man In Babylon. Lakini tatizo lilibaki
kwamba watu hawa walikuwa hawasomi hivi vitabu.

Kadiri muda ulivyoenda niligundua kwamba nilitumia
muda mwingi sana kuwashawishi watu kusoma vitabu na
kuwatumia vitabu ila walikuwa hawasomi. Nikaanza
kujiuliza nifanyeje? Baada ya kuona juhudi zangu
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hazizai matunda ya maana nikaacha kutumia nguvu
kubwa kuwashawishi watu kusoma vitabu.

Nikaamua kwamba kwa sababu mimi napenda
mabadiliko basi nitakuwa mabadiliko ambayo nataka
niyaone kwenye jamii na nitaonesha mfano kwenye
kusoma vitabu na kufanya kwa vitendo yale niliyojifunza
kenye vitabu ili nipate matokeo ya tofauti ambayo
wengine hawapati. Na watu wakiniuliza nimewezaje,
basi nitatumia nafasi hiyo kuwashawishi kusoma vitabu.

Ila niseme tu kwamba kila mara nilipopata nafasi ya
kuwaambia watu kuhusu usomaji wa vitabu, basi
sikuacha kufanya hivyo na nilikuwa nikiwasisitiza ni
vitabu gani wanaweza kusoma. Nimepata wasaa huo
tena kupitia kitabu hiki, ninaenda kukwambia kwa
undani kuhusu usomaji wa vitabu na kwa nini unapaswa
kuanza kusoma sasa hivi. Tofauti yako wewe na hao
wengine ni kwamba kwenye kurasa za kitabu hiki hapa
ninaenda kukupa dozi nzima juu ya usomaji wa vitabu.
Ukiifanyia kazi dozi hii nina uhakika maisha yako
yatabadilika na kuwa ya kipekee sana.

Baada ya muhula wa kwanza wa chuo kuisha,
nakumbuka nilitengenza kundi la wasapu na kuliita
AFRICA BOOKWORMS CLUB (ABC), kwa ajili ya
watu waliokuwa wanapenda kusoma vitabu tu. Na
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kwenye hili kundi nililenga waingie wanachuo wengi
kadiri iwezekanavyo, maana, niliamini wanachuo
wakibadilika, basi jamii nzima itapata urahisi wa
kubadilika. Na kweli waliingia wengi. Ndani ya masaa
yasiyopungua matatu kundi lilikkuwa na watu
wasiopungua 130, ambao walikuwa wanasubiri wapewe
utaratibu wa kusoma vitabu kwenye kundi hilo jipya.
Niliweka lengo kubwa sana ambalo lilikuwa gumu kwa
wengi. Lengo lilikuwa ni kusoma vitabu viwili kwa wiki.
Na vitabu ningetuma mimi kwenye kundi ambapo kila
mtu angesoma na kutuma kitu alichojifunza kwenye
kitabu kila siku.

Kila siku asubuhi nilikuwa natuma makala ya
kuhamasisha watu kuhusu kusoma na kuwataka wasome
kitabu kilichotumwa kwenye kundi. Baadhi ya makala
nilizotuma kwenye kundi hilo kwa wakati huo, utakutana
nazo kwenye kitabu hiki ila zamu hii zimeboreshwa na
kuongezwa nyama zaidi. Kitabu cha kwanza nilichotuma
kwenye kundi kilikuwa ni kitabu cha Be Obssessed Or
Be Average, mwandishi wake ni Grant Cardone.
Kilichonishangaza ni kuwa watu waliojiunga kwa hiari
wakijua kwamba  watakuwa wanasoma  vitabu
hawakutaka kusoma. Mwanzoni wachache walisoma ila
mwishoni nikabaki mimi na rafiki yangu Edius
Katamugora. Baada ya kuona pia natumia nguvu kubwa
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sana huku niliamua kuachana na kitu hiki na kuliacha
kundi. Watu waliondoka taratibu na baadaye
nikwaondoa wengine waliobaki. Nikiangalia safari yote
hii ya kutaka kuwashirikisha maarifa ya kusoma basi
naona kuna kosa ambalo nilifanya ambalo laiti
nigelifanyia kazi kundi hilo lingekuwepo mpaka leo hii.
Pengine na wewe leo hii ungenitumia ujumbe ukinitaka
nikuunge kwenye kundi hilo ili tuungane kusoma vitabu
kama jumuiya ya watu wanaofikiri nje ya boksi.
Ningewaondoa wale waliokuwa hawasomi na kubaki na
wale wachache waliokuwa wanasoma na baadaye wale
wachache wangesambaza ujumbe kwa marafiki zao
wasomaji. Tukatengeza jumuiya ya wasomaji wa vitabu
Afrika. Maana siku zote vitu vya aina moja huwa
vinapenda kuwa pamoja. Hili ni kosa ambalo nilifanya
kipindi hicho.

Lakini niseme tu kwamba lengo langu la kutaka
kuwafikia wasomaji zaidi bado halijaisha. Maana kila
mara ambapo nimekuwa nakutana na mtu na kitabu basi
huyo nimekuwa nikipata nafasi ya kuongea naye na
kutaka kujua zaidi kutoka kwake. Imani yangu na wewe
utakuwa msomaji mzuri sana. Pengine wewe ndiwe
unakuja kuwa mwanachama mpya wa AFRICA
BOOKWORMS CLUB (ABC).
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Karibu sasa uingie ndani kwenye kurasa za kitabu hiki ili
upate kujifunza zaidi kuhusu kusoma vitabu. Fanyia kazi
utakachojifunza ili uweze kupata matokeo maana kama
ambavyo Albert Einstein anasema; hauwezi kupata
matokeo ya tofauti kama utaendelea na fikra zile zile
zilizokufanya upate matokeo ya sasa hivi. Njia ya
kipekee sana kwenye kubadili fikra zako basi ni kusoma
vitabu. Vitabu vina uwezo wa kubadili kilaza kuwa
gwiji, vina uwezo wa kubadili mtumwa kuwa kiongozi.
Vitabu vitabadili namna unavyoongea, tembea, kutenda
na kuishi maisha yako kiujumla. Nakubaliana na Charlie
“Tremendous” Jones aliyesema miaka mitano ijayo
utakuwa jinsi ulivyo isipokuwa kwa vitu viwili tu, vitabu
unavyosoma na watu ambao unakutana nao. Je, upo
tayari?

KUPATA MAFUNZO ZAIDI KUHUSU USOMAII
WA VITABU BONYEZA HAPA NA USUBSCRIBE
KWENYE YOU TUBE CHANNEL YANGU
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SASA KWA NINI WATU HAWAPENDI
KUSOMA VITABU

Ukiingia kwenye daladala, basi, au usafiri mwingine
wowote, utagundua kwamba asilimia kubwa ya watu
kwenye eneo hilo wameshika simu, na kila mtu yuko
bize anachati au anaangalia picha mtandaoni. Sasa
unakaa na kujiuliza kwa nini watanzania hawapendi
kusoma vitabu? Kwa nini muda huu ambao mtu
anafanya vitu ambavyo havina manufaa asiutumie
kusoma kitabu ambacho kina manufaa makubwa kwake.
Kwa nini watu wanakimbilia kupiga selfie ili waweke
kwenye mitandao ya kijamii zaidi ya wanavyokimbilia
kusoma vitabu? Sasa hapa kuna baadhi ya sababu
zinazowafanya watu wasisome.

1. Watu wameaninishwa kwamba ukitaka kumficha
mwafrika Kitu basi kiandike kwenye kitabu. Na hili
nimekuwa nikiligundua baada ya kuwa nimewashauri
watu juu ya usomaji wa vitabu na umuhimu wake ila
mwisho unasikia mtu anakwambia kwamba ila kwa sisi
watanzania kusoma vitabu ni kitu kigumu sana.

Ninachoamini aliyesema;“Ukitaka kumficha mwafrika
kitu basi kiandike kwenye kitabu” alikuwa ni msomaji
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mzuri wa vitabu na hivyo aliona ni kwa jinsi gani
waafrika walikuwa wametumbukia kwenye matatizo
ambayo wangekuwa wameyapatia suluhisho kwa
kusoma vitabu. Hivyo, akaamua kusema “ukitaka
kumficha kitu mwafrika basi kiandike kwenye
kitabu”.

Je, wewe unakubaliana na hili? Naamini kama bado
unasoma hapa sio mtu wa kukubaliana na usemi huu
ambao wengi wameaminishwa. Jiweke miongoni mwa
watu ambao kitu kikifichwa kwenye kitabu lazima tu
wakigundue. Labda, mtu atafute mbinu nyingine ya
kukuficha kitu lakini sio kwenye kitabu. Na kwa sababu
vitabu ni miwani ya kuona kusikoonekana basi niseme tu
hakuna namna mtu ataweza kukuficha kitu.

2. Kuna wengine wanaamini kwamba hawana muda wa
kusoma vitabu na hivyo hawasomi na hawatakaa
wasome vitabu. Nimewahi kumpa mzee wa makamo
(karibu afikishe miaka 50) kitabu ambacho
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KUPATA VITABU VYANGU VINGINE BONYEZA
HAPA

https://www.getvalue.co/home/seller collection/393
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JIUNGE NAMI KWENYE MITANDAO YA KIJAMII

YOUTUBE: BONYEZA HAPA

FACEBOOK: BONYEZA HAPA

INSTAGRAM: BONYEZA HAPA

TWITTER: BONYEZA HAPA
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HITIMISIHO: MAMBO NA VIJIMAMBO

Mpaka hapa tumeshajifunza mambo mengi kuhusu
usomaji wa vitabu. Hapa kwenye hitimisho ninaenda
kukupa hadithi fupi fupi kuhusu usomaji wa vitabu
ambazo nimekuwa nikikutana nazo. Nyingine
inawezekana tayari umezisikia. Nyingine nimezisikia au
zimenitokea mimi tu.

Kusoma sana kunakufanya uwe kichaa

Hii ni hadithi ambayo nimeisikia sana nikiwa mtoto.
Wanasema kwamba ukisoma sana ndio hivyo unaweza
kuwa kichaa.

Binafsi mpaka leo hii sijaona mtu wa namna hii. Na wala
sijaona utafiti wa kisayansi ambao unasema kwamba
kusoma sana kunakufanya uwe kichaa. Labda kama
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wewe una ushahidi unaweza kunitumia kupitia
0755848391 (wasapu tu)

Kusoma na kipara

Kuna kijihadithi kingine ambacho kinasema kwamba
ukisoma sana unakuwa na kipara. Labda wewe pia
utakuwa umeona kitu kama hicho ili uniambie.

KUHUSU MWANDISHI: Godius Rweyongeza

(Songambele) ni  mhamasishaji, mwandishi na
mjasiliamali ambaye amejikita kuhakikisha kuwa
anawasaidia watanzania wengi kuwa na maisha bora
kupitia kazi zake. Na amekuwa akifanya hivi kupitia
maandishi yake, semina na mafunzo kwa watu na taasisi
mbalimbali.

Mtandao wake wa SONGA MBELE BLOG
(www.songambeleblog.blogspot.com), umeweza
kuwasaidia wengi kubadili maisha yao na kuchukua
hatua za kipekee maishani mwao.

Aidha, vitabu vyake ambavyo vipo 10  mpaka
unapopokea kitabu hiki hapa, vimesaidia maelfu kwa
maelfu kubadili fikra zao, kupangilia maisha yao na
kuchukua hatua za kitofauti. Wengine wameanzisha
biashara na wengine kukuza biashara zao baada ya
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kusoma  maandishi ya  Godius  Rweyongeza
(Songambele). Waliokuwa wamekata tamaa, wamepata
tumaini jipya la maisha na kupangilia upya maisha yao

upya.

Zamu hii Songambele amekuja kwako kupitia kitabu hiki
hapa cha MAAJABU YA KUSOMA VITABU.

KUHUSU KITABU: Ukitaka kumficha mwafrika kitu
basi kiandike katika kitabu. Huu ni usemi ambao
umekuwa maarufu miongoni mwa watu kiasi kwamba
umekuwa sehemu ya pili ya maisha yao. Na asilima
kubwa ya watu ambao nimekuwa nikiongea nao
wanathibitisha kuukubali usemi huu. Ndio maana
utasikia watu wakisema, SISI watanzania au waafrika
huwa hatusomi vitabu. Na mtu anatumia neno SISI kama
vile ni jamii yote kabisa ambayo haisomi vitabu.

Kwenye kurasa za kitabu hiki hapa cha MAAJABU YA
KUSOMA VITABU unaenda kujifunza jinsi kusoma
vitabu kunavyoweza kubadili maisha yako. Kama
umekuwa unapata shida ya kupata muda au hujui
umuhimu wa kusoma vitabu, basi kitabu hiki hapa
kimeeleza kiundani. Utajifunza namna ya kusoma vitabu
vingi kwa muda mfupi, utajifunza pia mbinu za
kukuwezesha kupata vitabu vizuri vya kusoma.
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Sambamba na hayo, utakutana na watu ambao
wamekuwa wakisoma vitabu na jinsi kusoma vitabu,
kulivyobadili maisha yao. Ni wakati wako sasa
kuhakikisha kuwa unajua umuhimu wa kusoma vitabu.
Kitabu hiki hapa ni maalumu kwa wasomaji wa vitabu
na wale ambao wangependa kusoma vitabu. Wazazi
ambao wangependa kuwajengea watoto wao tabia za
kusoma vitabu, basi ni wazi kuwa hamhitaji kutumia
nguvu kubwa sana. soma kitabu hiki hapa na tumia
mbinu zilizo kwenye kitabu hiki hapa. Basi.

Kwa wale wasomi ambao huwa mnasema kwamba
mnajua kila kitu. Yaani, kuwa huwezi kusoma kitu
chochote baada ya kuhitimu, hata gazeti. Naona hiki
kitabu sasa kimekuja mkononi mwenu ili kuwapa
mwangaza wa kuendelea kujifunza na kusoma zaidi.
Kama ambavyo utagundua ndani ya kurasa za kitabu hiki
ni kuwa, shuleni unafundishwa kusoma na kuandika, ila
katika maisha, unapaswa kusoma, na kama husomi
vitabu, basi wewe hauna tofauti yoyote na yule ambaye
hajui kusoma wala kuandika.

Kwako wewe ambaye ungependa kusoma vitabu vingi
kwa muda mchache, iwe ni kwa ajili ya kusoma
maandiko mengi ya kiutafiti au kusoma tu kwa ajili ya
kujifunza. kurasa za kitabu hiki hapa zimeeleza kiundani
hayo yote.
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Mjinga wa karne ya 21 sio yule ambaye hajui kusoma
na kuandika. Mjinga wa karne hii ni yule ambaye
anajua kusoma na kuandika ila hasomi wala
kujifunza- Godius Rweyongeza

Watu wanashangaza sana, wanajali sana kuhusu
utapiamlo wa mwili kwa kuhakikisha kuwa wanapata
mlo kamili. Ila hawajali kuhusu utapiamlo wa akili
ambao unatokana na kutosoma vitabu. Na utapiamlo wa
akili una athari kubwa zaidi kuliko hata utapiamlo wa
mwili

Siku zote kuwa unasoma, kitabu ni lenzi za kuiona dunia
vizuri.

GODIUS RWEYONGEZA/ 0755848391 | HITIMISIHO: Wk}
MAMBO NA VIJIMAMBO



www.songambeleblog.blogspot.com 2020

JIUNGE NAMI KWENYE MITANDAO YA KIJAMII

YOUTUBE: BONYEZA HAPA

FACEBOOK: BONYEZA HAPA

INSTAGRAM: BONYEZA HAPA

TWITTER: BONYEZA HAPA
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HAKIKISHA UMEJIUNGA NAMI YOUTUBE KWA :
BONYEZA HAPA
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